Theo đó, lộ trình của tuyến sẽ bắt đầu từ Khu công nghiệp Bắc Thăng Long-Kim Chung (Đông Anh)-QL23-Đại Mạch-Tiền Phong-Đại Thịnh-Thanh Lâm-Tiền Châu-QL 2-Tỉnh lộ 308-Tiến Thắng-Tự Lập-Liên Mạc-Trường THPT Tiến Thịnh (Mê Linh) và ngược lại. Giá vé mỗi chặng đối với hành khách đi xe buýt là 6.000 đồng/vé/lượt, giờ mở tuyến từ 5h sáng và kết thúc vào 21h hàng ngày.